ตัวแทนมหาวิทยาลัยฯมอบเจลแอลกอฮอล์ที่ทางศูนย์วิทยาศาสตร์และวิทยาศาสตร์ประยุกต์ ผลิตขึ้นมอบให้กับพ.ต.อ.ไวโรจน์ แน่นพิมาย ผู้กำกับการสถานีตำรวจภูธรจอมบึง
วันที่ 27 มี.ค.63 ผศ.ดร.ชัชวาล แอร่มหล้า รองอธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏหมู่บ้านจอมบึงพร้อมอาจารย์ดร.บุรินทร์นรินทร์ คณบดีคณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีเป็นตัวแทนมหาวิทยาลัยฯมอบเจลแอลกอฮอล์ที่ทางศูนย์วิทยาศาสตร์และวิทยาศาสตร์ประยุกต์ ผลิตขึ้นมอบให้กับพ.ต.อ.ไวโรจน์ แน่นพิมาย ผู้กำกับการสถานีตำรวจภูธรจอมบึง เพื่อให้ข้าราชการตำรวจ ใช้ฆ่าเชื้อเพื่อป้องกันCOVID-19 ในการปฏิบัติหน้าที่ ซึ่งเป็นอีกภาระกิจด้านการสร้างการมีส่วนร่วมกับชุมชนและประชาคมรอบมหาวิทยาลัยเกี่ยวกับยุทธศาสตร์การพัฒนาท้องถิ่น
![](http://scsi.mcru.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/90305133_117409556558848_4073034670684504064_n.jpg)
![](http://scsi.mcru.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/90265357_117409683225502_3598262676477706240_n.jpg)
![](http://scsi.mcru.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/90292449_117409719892165_3634910983874412544_n.jpg)
![](http://scsi.mcru.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/91271926_117409606558843_9109154992299704320_n.jpg)